FaraLayover da tsayawa tukwiciLayover a filin jirgin sama na Doha: Abubuwa 11 da za ku yi don kwanciyar ku a filin jirgin sama

Layover a filin jirgin sama na Doha: Abubuwa 11 da za ku yi don kwanciyar ku a filin jirgin sama

Werbung
Werbung

Idan kana da tasha a Hamad International Airport a Doha akwai ayyuka iri-iri da hanyoyin da za ku yi amfani da lokacinku cikin hikima da kuma samun mafi kyawun jiran ku.

Filin jirgin sama na Hamad International Airport (HIA) a Doha, Qatar filin jirgin sama ne na zamani kuma mai ban sha'awa wanda ke zama cibiyar zirga-zirgar jiragen sama na kasa da kasa. An buɗe shi a cikin 2014, an san shi don kayan aiki na zamani, gine-gine masu ban sha'awa da kyakkyawan sabis. Filin jirgin wanda aka sanya wa sunan tsohon Sarkin Qatar Sheikh Hamad bin Khalifa Al Thani, ya nuna aniyar kasar ta kafa kanta a matsayin cibiyar zirga-zirgar jiragen sama ta kasa da kasa.

HIA ba tashar sufuri ba ce kawai, har ma wurin saduwa, jin daɗi da nishaɗi. Ginin tasha mai ban sha'awa ya haɗu da abubuwa na gine-ginen Larabci na gargajiya tare da ƙirar zamani, ƙirƙirar yanayi maraba da salo. Filin jirgin sama yana ba da kayan aiki iri-iri da suka haɗa da shaguna kyauta, gidajen abinci, Mazaje, nune-nunen zane-zane da wuraren jin dadi.

  1. Ziyarci Lambun Oryx: Oryx Gardens wani fili ne mai ban sha'awa a cikin ginin tashar tashar jirgin sama. Anan zaku iya shakatawa kewaye da tsire-tsire masu kore da ruwaye. Tsarin gine-gine na lambuna ya haɗu da abubuwan Larabci na gargajiya tare da ƙirar zamani, yana haifar da yanayi na musamman. Ku zauna a cikin wurin zama mai daɗi, ku ji daɗin yanayin kwanciyar hankali kuma ku yi cajin batir ɗinku don tafiya.
  2. Siyayya a Qatar Duty Free: Qatar Duty-Free ya wuce wurin siyayya kawai - aljanna ce mai siyayya tare da zaɓi iri-iri. Kuna iya gano samfuran alatu, kayan ado, kayan lantarki, kayan kwalliya da abubuwan tunawa. Idan kai ne mai a American Express Katin Platinum, wannan na iya yuwuwar ba ku dama ga keɓaɓɓen tayi da rangwame. Yi amfani da damar don siyan kyaututtuka ga ƙaunatattunku ko kula da kanku.
  3. Binciken dafuwa: Gidajen abinci da wuraren shakatawa a filin jirgin sama na Doha suna ba da ɗimbin abinci iri-iri. Daga jita-jita na gargajiya na Qatar zuwa abubuwan musamman na duniya, zaku iya ba da sha'awar ku. Misali mezze na gida, gasasshen nama, kayan zaki na Larabci ko abubuwan jin daɗi na duniya iri-iri. Ingantattun shirye-shirye da dandano iri-iri za su sa kwarewar abincin ku ta zama abin haskaka zaman ku.
  4. Falo da annashuwa: Gidajen filin jirgin sama ne na ban mamaki shuru ja da baya waɗanda ke ba ku damar kwancewa kafin jirgin ku na gaba. Tare da su Ƙaddamarwa na Farko katin da za a iya haɗa shi da naka American Express Katin Platinum yana aiki, zaku iya amfani da shi a cikin keɓancewar falo tare da wurin zama mai daɗi, abubuwan ciye-ciye da ciye-ciye Fi Huta. Wannan dama ce mai kyau don shakatawa daga hatsaniya da tashin hankalin tashar kafin ci gaba da tafiya.
  5. Arts da Al'adu: Filin jirgin saman Doha sananne ne don tarin ayyukan fasaha masu ban sha'awa. Yayin zaman ku, kuna iya sha'awar sassaka daban-daban, zane-zane da kayan aiki na masu fasaha na gida da na waje. Waɗannan ayyukan fasaha suna ba da gudummawa ga yanayi mai ban sha'awa da wadatar al'adu wanda ke motsa hankali.
  6. spa da lafiya: Filin jirgin saman Doha yana ba da wuraren shakatawa na duniya waɗanda ke ba ku damar shakatawa da shakatawa. Yi wa kanku tausa, fuska ko wasu sabis na wurin shakatawa don farfado da bayan jirgin. An horar da ƙwararrun masu sana'a a wuraren shakatawa don tsammanin buƙatun ku da ba da ƙwarewar da ta dace.
  7. Yawon shakatawa na filin jirgin sama: Yi rangadin filin jirgin sama don kallon bayan fage kan ayyukan filin jirgin sama masu yawan aiki. Koyi game da dabaru, ayyuka, da fasahar da ake buƙata don tafiyar da balaguron iska. Wannan na iya zama dama mai ban sha'awa don koyo game da ayyukan da ba a gani na filin jirgin sama.
  8. Ziyarar Masallacin Sheikh Abdul Wahhab: Wannan kyakkyawan masallacin da ke cikin tasha wuri ne na hutawa da tunani. Kuna iya sha'awar gine-gine masu ban sha'awa kuma ku shakata a cikin yanayi na ruhaniya. Wannan kuma wata dama ce ta sanin al'adun musulmi da kyawun masallaci.
  9. dakin yoga: Filin jirgin saman Doha yana da dakuna na musamman inda zaku iya yin yoga. Yi amfani da damar don shimfiɗawa, shakatawa da kwantar da hankalin ku. Yoga na iya zama hanya mai kyau don shakatawa bayan jirgin da kuma shirya don ƙafa na gaba na tafiya.
  10. Nishaɗin gaskiya na gaskiya: Don ƙwarewar nishaɗi ta musamman, za ku iya ziyarci wuraren nishaɗi na gaskiya na filin jirgin sama. Anan zaku iya nutsar da kanku cikin duniyar kama-da-wane kuma ku ji daɗin abubuwan VR masu ban sha'awa waɗanda za su rage lokacin jiran ku cikin nishaɗi da ma'amala.
  11. filin jirgin sama hotels da nishadi: Idan kuna jira mai tsawo ko kuma kawai kuna jin dadi yayin da kuke kwance a filin jirgin saman Hamad na Doha masauki kusa da filin jirgin sama, za ku iya zama a ɗaya daga cikin otal ɗin filin jirgin sama na farko. Wannan Hotels ba wai kawai bayar da dakuna masu jin daɗi ba, har ma da abubuwan jin daɗi da yawa don sanya zaman ku ya zama mai daɗi. Wasu otal suna da wuraren shakatawa na alatu, wuraren motsa jiki, gidajen cin abinci na abinci na duniya, har ma da wuraren waha da za ku iya amfani da su don shakatawa da shakatawa. Misali otal: Oryx Rotana: mutuwa Hotel yana gaban tashar jirgin sama kai tsaye kuma yana ba da dakuna masu faɗi, kyawawan wurare da yanayi na annashuwa. Otal ɗin yana da gidajen abinci da yawa, wurin shakatawa da wurin motsa jiki don jin daɗin zaman ku. Otal din Airport: Wannan otal an haɗa shi cikin Terminal B na filin jirgin sama kuma yana ba da dakuna masu daɗi tare da abubuwan more rayuwa na zamani. Baƙi za su iya cin gajiyar cibiyar motsa jiki da gidajen abinci don jin daɗin lokacinsu tsakanin jirage. NapCity: Idan kuna neman wurin kwanciyar hankali, NapCity yana ba da ƙananan ɗakunan barci a cikin filin jirgin sama. Anan zaku iya hutawa kuma ku wartsake don fara ƙarfafa jirgin ku na gaba.

Filin jirgin saman Hamad na kasa da kasa a Doha yana ba da ayyuka da yawa waɗanda za su iya sanya wurin zama mai daɗi. Ko kuna son shakatawa, siyayya, jin daɗin zane-zane ko samun fahimtar al'adu, wannan filin jirgin sama na zamani yana da wani abu ga kowa da kowa.

Doha kanta babban birnin Qatar ne kuma mai ban sha'awa Cakuɗen al'ada da zamani. An san birnin don haɓakar haɓakawa, gine-gine masu ban sha'awa da kuma yanayin al'adu masu yawa. A Doha za ku sami manyan gine-gine na zamani tare da gine-ginen tarihi, kasuwanni masu cike da jama'a tare da manyan kantunan kasuwanci na alfarma da ɗimbin gidajen tarihi da gidajen tarihi.

Birnin Doha na alfahari da al'adunsa kuma yana ba wa baƙi damar nutsewa cikin al'adun ƙasar. Kuna iya bincika souks na gargajiya don gano samfuran gida da sana'o'in gida, ko ziyarci gidajen tarihi masu ban sha'awa waɗanda ke nuna tarihi da al'adun ƙasar ta hanya mai ƙarfi.

NOTE: Lura cewa duk bayanan da ke cikin wannan jagorar don dalilai ne na bayanai kawai kuma ana iya canzawa ba tare da sanarwa ba. Ba mu da alhakin daidaito ko cikar kowane bayani, gami da farashi da sa'o'in aiki. Ba ma wakiltar filayen jirgin sama, falo, otal, kamfanonin sufuri ko wasu masu ba da sabis. Mu ba dillalin inshora ba ne, kuɗi, saka hannun jari ko mai ba da shawara kan doka kuma ba mu ba da shawarar likita ba. Mu masu ba da shawara ne kawai kuma bayananmu sun dogara ne akan wadatattun albarkatu da gidajen yanar gizo na masu samar da sabis na sama. Idan kun sami wasu kwari ko sabuntawa, da fatan za a sanar da mu ta shafin tuntuɓar mu.

Mafi kyawun shawarwarin tsayawa a duk duniya: Gano sabbin wurare da al'adu

Layover a Venice Marco Polo Airport: Ayyuka 10 na filin jirgin sama wanda ba za a manta da shi ba

Filin jirgin sama na Venice Marco Polo shine babban filin jirgin sama na ƙasa da ƙasa wanda ke haɗa birni mai ban sha'awa na Venice tare da sauran duniya. Wannan filin jirgin sama mai suna bayan sanannen mai binciken ɗan ƙasar Venetia Marco Polo, filin jirgin saman cibiyar sufuri ce ta matafiya daga ko'ina cikin duniya da ke son tafiya zuwa birnin soyayya na Venice da yankunan da ke kewaye. An san filin jirgin da kayan aikin zamani da ingantaccen tsari. Yana ba da sabis da kayan aiki da yawa don biyan bukatun matafiya. Daga...

Gano duniya: Wuraren tafiye-tafiye masu ban sha'awa da abubuwan da ba za a manta da su ba

Yankunan shan taba a filayen jirgin sama a Turai: abin da kuke buƙatar sani

Wuraren shan taba, dakunan shan taba ko wuraren shan taba sun zama da wuya a filin jirgin sama. Shin kana ɗaya daga cikin mutanen da suka yi tsalle daga wurin zama da zarar jirgin ɗan gajeren lokaci ko na dogon lokaci ya sauka, ba za su iya jira su fita daga tashar ba kuma a ƙarshe sun haskaka suna shan taba?
Werbung

Jagoran zuwa filayen jirgin saman da aka fi nema

Catania Fontanarossa Airport

Duk abin da kuke buƙatar sani game da Filin jirgin saman Catania Fontanarossa: lokacin tashi da isowa, wurare da tukwici Filin jirgin saman Catania Fontanarossa (CTA) filin jirgin sama ne na duniya...

Filin jirgin sama Keflavik

Duk abin da kuke buƙatar sani game da shi: lokacin tashi da isowa, wurare da tukwici filin jirgin sama ne na kasuwanci na ƙasa da ƙasa a cikin garin Keflavik na Iceland. The...

Filin jirgin saman Manila

Duk bayanai game da Ninoy Aquino International Airport Manila - Abin da matafiya ya kamata su sani game da Ninoy Aquino International Manila. Babban birnin Philippine na iya zama kamar hargitsi, tare da haɗakar gine-ginen gine-gine tun daga salon mulkin mallaka na Spain zuwa manyan gine-ginen zamani.

Filin jirgin saman Melbourne

Duk abin da kuke buƙatar sani game da Filin Jirgin Sama na Melbourne: lokacin tashi da isowa, wurare da tukwici Filin jirgin saman Melbourne, wanda kuma aka sani da Filin jirgin saman Melbourne Tulamarine, shine...

Filin jirgin saman Amsterdam Schiphol

Duk abin da kuke buƙatar sani game da: lokacin tashi da isowa, wurare da shawarwari Filin Jirgin Sama na Amsterdam Schiphol (Lambar IATA: AMS) shine mafi girman filin jirgin sama a cikin Netherlands ...

New York Newar Airport

Duk abin da kuke buƙatar sani game da Filin jirgin sama na New York Newark: lokacin tashi da isowa, wurare da nasiha Filin jirgin saman Newark Liberty International (EWR) yana ɗaya daga cikin...

Cancun Airport

Duk abin da kuke Bukatar Sanin Game da: Tashin Jirgin sama da isowa, Kayayyaki da Tukwici Filin jirgin saman Cancun yana ɗaya daga cikin fitattun filayen jirgin saman Mexico da…

Insider shawarwari don tafiya a duniya

Kunna caca daga ko'ina, kowane lokaci

Lotteries sun shahara sosai a Jamus. Daga Powerball zuwa Eurojackpot, akwai zaɓi mai faɗi. Amma mafi mashahuri shine classic ...

Wace visa nake bukata?

Ina bukatan bizar shiga a filin jirgin sama ko biza na ƙasar da nake son tafiya? Idan kana da fasfo na Jamus, za ka iya yin sa'a...

Hutun bazara 2020 a ƙasashen waje nan ba da jimawa ba zai yiwu kuma

Rahotanni daga kasashe da dama na Turai kan batun hutun bazara na shekarar 2020 sun karkata akansu. A gefe guda kuma, gwamnatin tarayya na son dage gargadin tafiye-tafiye bayan 14 ga Afrilu....

Jirgin cikin gida: Ya kamata ku kula da wannan

Yawancin matafiya suna mamakin sa'o'i nawa kafin tashi ya kamata su kasance a filin jirgin sama. Yaya da wuri da gaske za ku kasance a can a cikin jirgin cikin gida...